Tới dự buổi lễ có các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, TT HĐND, UBND, lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể của xã; đại biểu chi ủy chi bộ, Ban nhân dân, thôn đội trưởng các thôn, cán bộ, sĩ quan, bộ đội phục viên, xuất ngũ trên địa bàn toàn xã.
Trước thời gian tổ chức buổi lễ, các đồng chí lãnh đạo và hơn 300 cán bộ, sĩ quan, bộ đội phục viên, xuất ngũ trên địa bàn toàn xã đã viếng hương tại Nghĩa trang liệt sỹ của xã thể hiện lòng thành kính dâng lên các anh hùng liệt sỹ đã hy sinh thân mình bảo vệ tổ quốc.
Tại lễ kỷ niệm, các đồng chí đại biểu lãnh đạo và hơn 300 cán bộ, sĩ quan, bộ đội phục viên, xuất ngũ trên địa bàn toàn xã cùng nhau ôn lại truyền thống hào hùng 70 năm chiến đấu, xây dựng và trưởng thành của Quân đội nhân dân Việt Nam. Phát huy truyền thống cách mạng vẻ vang, Đảng bộ, nhân dân và lực lượng vũ trang xã Tam Hòa đã đoàn kết một lòng, vượt qua mọi khó khăn, thử thách, lập nhiều thành tích, chiến công xuất sắc, có nhiều đóng góp to lớn về sức người, sức của trong các cuộc kháng chiến cứu nước, góp phần tô thắm thêm trang sử chiến đấu và chiến thắng vẻ vang, đầy tự hào của dân tộc. Trong công cuộc đổi mới và đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa, Đảng bộ, nhân dân và lực lượng vũ trang xã Tam Hòa đã tập trung chuyển dịch cơ cấu kinh tế, tích cực xây dựng nông thôn mới, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân, tăng cường xây dựng và củng cố thế trận quốc phòng toàn dân, thế trận an ninh nhân dân vững chắc.